Diễn Đàn Game Thủ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Game Thủ

Vào đây để cùng bình luận và tải các công cụ auto hỗ trợ games nhé.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Zing Dance – những “mẹo vặt” để trở thành Vũ Công điêu luyện

Go down 
Tác giảThông điệp
kuchinh

Zing Dance – những “mẹo vặt” để trở thành Vũ Công điêu luyện Empty
Bài gửiTiêu đề: Zing Dance – những “mẹo vặt” để trở thành Vũ Công điêu luyện   Zing Dance – những “mẹo vặt” để trở thành Vũ Công điêu luyện Icon_minitimeSun Sep 27, 2009 7:02 pm

Các Vũ công Zing Dance có thể chat nhanh, thay đổi góc nhìn, tắt mở phông nền sàn nhảy, chụp ảnh nhanh…thỏa thích.
Khi đến với trò chơi khiêu vũ Zing Dance, các vũ công có thể khám phá được rất nhiều chức năng hỗ trợ thú vị. Những mẹo vặt sau đây, có thể giúp các vũ công chơi Zing Dance trở nên sành điệu hơn nữa trong thế giới âm nhạc của mình:
Zing Dance – những “mẹo vặt” để trở thành Vũ Công điêu luyện Zingchinh
Zing Dance
Làm sao để vừa nhảy vừa trò chuyện?

Nếu như bạn muốn vừa thể hiện vũ đạo của mình lại vừa giao lưu với các bạn nhảy khác thì việc lập phím tắt để trò chuyện là vô cùng cần thiết. Zing Dance có sẵn chức năng “Chat nhanh” để giúp bạn thực hiện ý đồ này.
Zing Dance – những “mẹo vặt” để trở thành Vũ Công điêu luyện Chat-nhanh
Chức năng "chat nhanh" giúp vũ công vừa khiêu vũ, vừa trò chuyện
Tại giao diện “Bản đồ thế giới”, bạn vào phần “Cài đặt”, sau đó chọn bảng “Chat nhanh”, rồi tùy chỉnh các câu nói thường dùng theo ý của mình và quy định cho các phím tương ứng từ số 0 đến 9. Khi đang khiêu vũ, bạn chỉ cần nhanh tay bấm các số mình đã quy ước là đã có thể trò chuyện cùng bạn bè.
Sử dụng phím tắt – tại sao không?

Sẽ rất thiếu sót nếu bỏ qua “những con đường tắt” trong Zing Dance để trở thành “vũ công chuyên nghiệp”. Nếu thành thạo các phím nóng trong game, bạn sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian cho những “ván nhảy” của mình.
Đừng quên phím F5 để “Bắt đầu” hay “Chuẩn bị” sẵn sàng cho một ván nhảy. Trong khi biểu diễn, nếu bạn muốn thay đổi góc nhìn do hệ thống mặc định sẵn thì sẽ có phím F1, F2 hỗ trợ ngay tức thì. Vì Zing Dance là game 3D nên người chơi có thể quan sát nhân vật và sân khấu ở những góc độ khác nhau.
http://game.gate.vn/Resources/image/jpeg/2009/09/25/5815891/goc-nhin-rat-xa.jpg" border="0" alt=""/>
Một góc nhìn rộng sẽ tạo một cảm giác mới lạ cho vũ công
Vì thế, với sự sáng tạo của mình, bạn hãy thử ứng dụng tính năng này của game để thể hiện các vũ đạo của mình theo cách mới mẻ hơn và thưởng thức trọn vẹn những phong cảnh tuyệt đẹp của sàn nhảy.
Muốn thử cảm giác mạnh trong “đêm đen”, bạn có thể tắt phong cảnh sân khấu mình đang khiêu vũ bằng cách nhấn phím F12. Đây cũng là cách để bạn tập trung sự chú ý của mình vào nhân vật và bạn nhảy vì với nền đen, hình ảnh các vũ công sẽ rất nổi bật. Ngoài ra, nếu máy tính của bạn gặp gắc rối về việc tải game do cấu hình thấp thì đây cũng là cách để chơi game Zing Dance trong mọi tình huống.
Zing Dance – những “mẹo vặt” để trở thành Vũ Công điêu luyện F12-an-phong-canh
Bấm F12 giúp máy yếu vẫn có thể chạy được game
Một ưu ái nho nhỏ nữa mà Zing Dance dành cho game thủ của mình chính là chế độ chụp ảnh màn hình tự động bằng phím tắt. Nếu bắt gặp một khoảnh khắc đáng nhớ trong game, bạn chỉ cần nhấn phím F9 hoặc phím PrintScreen chụp ảnh màn hình quen thuộc, lập tức, hình ảnh sẽ được tự động lưu vào thư mục nhỏ Screen Shot trong phần cài game mà không cần phải qua một chương trình xử lý ảnh nào cả.
Ngoài ra, chức năng thay đổi chế độ màn hình từ “cửa sổ” sang “toàn màn hình” và ngược lại với tổ hợp phím tắt: “Ctrl + F” sẽ giúp bạn có thể làm việc trên các ứng dụng máy tính khác mà không cần phải thoát khỏi trò chơi.

Những mẹo vặt trên sẽ thật sự hữu ích và giúp cho các vũ công nhanh chóng thành thạo trong trò chơi khiêu vũ đầy hấp dẫn này. Hãy khám phá thế giới Zing Dance nhiều hơn nữa để sớm trở thành một “vũ công hàng đầu” giữa những người chơi khác.

Thông tin chi tiết, vui lòng tham khảo tại trang chủ Zing Dance.
http://www.dance.zing.vn

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Truy cập vào ứng dụng Zing Play trên Zing Me nhanh hơn
» Chơi Zing Play ngay trên Zing Me đơn giản nè cả nhà
» Bạn đã chơi được Zing Play ngay trên mạng xã hội Zing Me chưa?
» Chia sẻ thành tích Zing Play dễ dàng lên mạng XH Zing Me
» Game bài Zing Play có mặt trên Zing Me